อยากเป็นดาราทำไงดีครับ แต่หน้าตาไม่ดีนะ

สวัสดีครับทุกคน ชื่อเสก กิตติพันธ์ ปัญญาผ่องใส ครับเป็นคนจังหวัดพะเยาครับ ปีนี้อายุครบ 18 ปีบริบูรณ์ ความฝันของผมคือซื้อบ้านให้แม่ ความฝันของผมคือเป็น นักแสดง, พิธีกร เพราะผมชอบมากการที่เราได้อยู่หน้ากล้อง เราชอบการได้เป็นคนที่เป็นบุคคลสาธารณะมาก และค่ายที่ผมชอบมากๆ คือ ค่าย gmmtv ครับ เพราะพี่วินพี่ไบร์ทเลย แต่ก็ชอบค่ายเวิร์คพอยท์ด้วยครับ อยากให้พวกเขาให้โอกาศผมจังอยากให้เห็นในสิ่งที่ผมต้องการจะเป็นให้โอกาศผมได้ทำตามความฝันครับ แต่ผมไม่มีต้นทุนอะไรเลยที่บ้านผมจนมากครับและก็ไม่มีเงินส่งผมเรียน ผมก็เลยเรียนถึงแค่ ม.6 แต่ก็อยากเรียนต่ออยู่ครับแต่ก็อยากเป็น นักแสดง,พิธีกรด้วย ทุกคนครับผมอยากให้ทุกคนแชร์เรื่องนี้หน่อยสิครับ ผมก็แค่อยากช่วยแม่ให้มีบ้านอยู่ อยากให้น้องได้เรียนต่อตอนนี้น้องก็ใกล้จะจบประถมแล้วครับ สงสารยายด้วยครับทำงานหนักหาเงินเพื่อเลี้ยงหลานๆ นี่เป็นเหตุผลที่ผมอยากจะทำในสิ่งที่ตัวเองใันไว้สักทีอยากมีทุกอย่างเหมือนคนอื่นเขามีกันบ้าง สงสารแม่ สงสารยาย สงสารน้องครับ ทุกวันนี้ก็ดิ้นรนมากๆเพื่อปากและท้อง ซึ่งยายเป็นคนหาตอนนี้ยายอายุมากแล้วผมก็อยากจะแบ่งเบาภาระยายบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview