อยากรู้ว่า Office for mac ปัจจุบันรองรับภาษาไทยแบบ 100% รึยัง

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า ซื้อ macbook มา โดยลืมนึกว่าหลักๆคือใช้ทำงานเอกสาร แล้วก็ต้องมีส่งไป-มาให้คนรอบตัว ซึ่งทุกคนใช้ PC จากการตามหาข้อมูลและอ่านรีวิวหลายๆที่ เลยคิดว่าอยากจะลง Office for mac ค่ะ แต่ก็เห็นว่ามีปัญหาเรื่องภาษาไทยที่ค่อนข้างไม่เวิร์ค แต่ก็ 3-4 ปีมาแล้ว เห็นว่าตอนนี้เค้าพัฒนาแล้ว คือเป็นคนโง่เรื่องพวกนี้มากๆเลยค่ะ 😭😭 คิดว่าคงจะลงเองไม่เป็นด้วยอ่า ไปลงที่ร้านดีมั้ยคะ ราคาประมาณเท่าไหร่ อยากได้คำแนะนำว่าที่คิดจะทำนี่มันมาถูกทางรึเปล่า กลัวเสียตังฟรีค่ะ แล้วก็ล่าสุดนี่ office for mac มัน 2019 มั้ยคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ 😁😁 

อีกอย่างนึงอยากรู้ว่าเราก็สามารถใช้ iwork ได้ปกติใช่มั้ยคะ แบบว่าเผื่องานไหนไม่ต้องส่งให้ใคร เห็นว่า keynote มันเวิร์คดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่