โดนพ่อบ่นตลอด ควรทำอย่างไงดีครับ

ผมเป็นลูกคนเดียว ฐานะปางกลาง ในบ้านมี3คน เเม่ พ่อ เเละผม ผมกับเเม่คุยกันได้ทุกเรื่อง เเต่กับพ่อนี้คนละเเบบเลย คุยอะไรนิดหน่อยก็จะโยงเรื่องมาว่ามาด่า เปรียบเทียบตลอด หรือถ้าทำอะไรไม่ถูกใจก็จะใช่ความรุนเเรงตลอด เช่น ตบหน้า ตบหัว เตะ ต่อยที่ท้อง ผมเเละเเม่มาตลอด ตอบโต้ก็ไม่ได้ ผมควรทำอย่างไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่