เลนส์ตกแต่บอดี้ไม่เสียหาย

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยครับพอดีทำเลนส์ตก
จากเอวประมาณว่าใส่กระเป๋าเลนส์แล้วหิ้วไว้แล้วมันหลุดอ่ะครับ
ใจหายเลยแล้วมาดูเมาส์เลนส์บิ่นใส่ไม่ได้เลยเอาไปเปลื่ยนผลสรุปใช้ได้ปกติครับแต่ว่านานๆครั้งจะมีเสียโฟดัสดังฟีดดดดไรแบบนี้อ่ะครับ
แต่จะเกินขึ้นแต่จะเกิดขึ้นบางทีแล้วก็เลนส์ภาพมีความไม่ชัดเหมือนภาพสั่นๆทั้งๆที่ชัตเตอร์70+
เลนส์ที่ใช้ Tamron 70-300 di vc usd ถ้าซ่อมนี่ต้องซ่อต้องซ่อมที่อะไรหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview