[SR] รีวิวการสั่งแปรงสีฟันออนไลน์จากร้าน DragCura

สวัสดีค่ะทุกคน
การใช้ชีวิตในขณะที่มีมาตรการ Social Distancing และ Lockdown สถานที่ต่างๆก็ทำให้เราต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรมหลายๆ อย่างเนอะ

ในระหว่างที่มายด์ตามข่าว Covid-19 ใน Facebook อยู่ 
จู่ๆ เพจหมอที่มายด์ follow ไว้ก็มีการแชร์ภาพด้านบนทางขวานั้นค่ะ ทุกคนรู้ไหมคะว่าคืออะไร
มันคือ ภาพขยายของสิ่งสกปรกที่อยู่บนปลายขนแปรงสีฟันเก่าๆของเราค่ะ
สีชมพู คือ เศษเซลล์เยื่อบุเหงือกของเรา สีเหลืองๆ คือ คราบจุลินทรีย์ ขี้ฟันต่างๆ ส่วนสีเขียว คือ แบคทีเรีย
น่ากลัวมากเลยใช่ไหมคะทุกคนนนน! !!

เมื่อเห็นภาพนั้น ในหัวมายด์ย้อนอดีตอย่างฉับไวเลยว่า ครั้งสุดท้ายที่เปลี่ยนแปรงสีฟันคือเมื่อไหร่ ….
ในเมื่อสมองประมวลผลออกมาไม่ได้ ภาพจำเลือนลางเหลือเกิน เห็นทีเราต้องการแปรงสีฟันใหม่เดี๋ยวนี้เลยค่ะ

อย่ารอช้า หยิบมือถือขึ้นมา เสริชทันทีค่ะ แปรงสีฟันอะไรดี …
แล้วก็ไปเจอกับ เว็บไซต์ DragCura ค่ะ เป็นเว็บไซต์ที่คูลมาก มายด์ไม่เคยเห็นเว็บไหนรวมไอเทมดูแลช่องปากเยอะแบบนี้

เลือกไป เลือกมา คิดว่าชุด Stater Set คุ้มสุดเลย ได้กระเป๋า กับแก้วฟรีด้วย 5555
ในชุดนี้จะประกอบไปด้วย แปรงสีฟัน ยาสีฟัน ที่ทำความสะอาดลิ้น และก็ที่ครอบแปรงสีฟัน 
ทั้งชุดนี้เราสามารถเลือกสี เลือกรุ่น เลือกแบบ เลือกสารพัดจะเลือกเองได้หมดเลยค่ะ

มาที่สิ่งแรกที่สำคัญที่สุดในการช้อปออนไลน์ของเราครั้งนี้นะคะ นั้นคือ แปรงสีฟันที่สุดจะพรีเมี่ยม
มายด์เลือกรุ่น CURAPROX CS 5460 ULTRA SOFT มาค่ะ แบรนด์นี้เป็นแบรนด์จากสวิตเซอร์แลนด์นะคะ
ความพรีเมี่ยมอยู่ตรงที่ขนแปรงเค้านุ่มมากๆ ขนแปรงแน่นมากด้วย เพราะมีขนแปรงถึง 5460 เส้น มากกว่าแปรงทั่วไป 5 เท่า
ทำให้ทำความสะอาดได้ดีมากกว่าแปรงสีฟันทั่วไป อีกหนึ่งความดีงามคือดีไซน์ ทำออกมาได้ชิคมากๆ เลือกได้ทั้งสีด้ามจับ และสีขนแปรงค่ะ

มีแปรงสีฟันแล้ว ก็ต้องมีแปรงลิ้นด้วยค่ะ อันนี้จากแบรนด์ drTung’s 
ใช้วัสดุคือสแตนเลสสตีล มีความทนทาน และไม่รุนแรงกับลิ้นของเราค่ะ การแปรงลิ้นทำให้ ลิ้นรับรสได้ดียิ่งขึ้นนะคะ กินขนมอร่อยขึ้น ^^

การตกแต่งแปรงสีฟันต้องมาค่ะ ที่ครอบแปรงสีฟันจากแบรนด์ Flipper
ออกแบบเพื่อปกป้องแปรงสีฟัน มีรูระบายอากาศ ไม่ทำให้ขนแปรงอับชื้น มีกลไกเปิดปิดง่าย 
และมีตัวดูดสุญญากาศติดกับกระจกได้ทนทานด้วยค่ะ แล้วก็มีหลายให้เลือกเยอะมากด้วย

ยาสีฟัน CURAPROX [BE YOU.] Travel Size 
มีฟลูออไรด์ช่วยป้องกันฟันผุ, เอ็นไซม์ที่ช่วยกระตุ้นกลไกต่อต้านแบคทีเรียในช่องปาก, Power Pearls ให้รสสัมผัสสดชื่น 
และช่วยขจัดคราบแบคทีเรีย, วิตามินบี 5 เพิ่มความชุ่มชื้นให้กับเนื้อเยื่อในช่องปาก อ่อนโยนต่อผิวเคลือบฟัน ไม่ทำให้เกิดรอยขีดข่วนบนผิวฟัน 
และ ไม่มีสารก่อให้เกิดอาการแพ้ เช่น สารที่ทำให้เกิดฟอง (SLS), ไตรโคซาน, พาราเบน และกลูเต็น

ตอนได้ของมาตื่นเต้นสุด แปรงสีฟันดีมากทุกคน ด้ามแปรงดีไซน์เก๋กู๊ด แปรงไปชิคๆ ไป 
ชอบตรงสีด้วยละ เลือกเองหมดเลยสีชมพูน่ารัก > < อีกความพิเศษคือ ขนแปรงแน่นมาก แน่นมากแบบมากจริงๆ อ่ะค่ะ 
แปรงแล้วรู้สึกว่าขนแปรงเค้าถูฟันเราอย่างอ่อนโยนอ่ะ

ส่วนยาสีฟันมีเม็ดบีทเล็กๆ ค่อยๆ แตกตัวด้วย แปรงแล้วไม่แสบปาก แล้วก็ยังมีความสดชื่นอยู่นะคะ
ด้วยความที่เห่อแก้ว อยากใช้ก็เลยใช้ใส่น้ำบ้วนปาก 5555 แต่จริงๆ ทันตแพทย์แนะนำว่าเราความแปรงฟันแห้งจะดีที่สุดนะคะ
ให้สารฟลูออไรด์เคลือบผิวฟันเราให้นานที่สุดจะได้ช่วยป้องกันฟันผุได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ใครตามหาแหล่งรวมไอเทมสำหรับช่องปากอยู่ ลองเข้าไปดูเว็บไซต์ของร้าน DragCura ได้นะคะ
มีของน่าตื่นตาตื่นใจเยอะมาก แล้วก็แอบกระซิบว่าเป็นช่องทางการช้อปปิ้งที่มีแอดมินคอยตอบทุกคำถามจริงๆ ตอบไวมากด้วยค่ะ

วันนี้ไปแปรงฟันอีกรอบดีกว่า ไปละ บะบายค่ะ ^^
ชื่อสินค้า:   DragCura Gift Set
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่