เรามีวิธีเจือจางหมึก eco solventมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ผมเริ่มทำสติ๊กเกอร์ขายครับ ได้เครื่องepson l1300มา ตอนนี้หัวพิมยังไม่ตันนะครับ แต่มีปัญหาเรื่องตันบ่อยต้องสั่งล้างหัวบ่อยมาก จุกจิกมาก บางทีเทสพิมเส้นครบอะไรครบหมด พิมไปได้ครึ่งแผ่นสีหาย ตลับหมึกก็ไม่แห้ง น่าจะเกิดจากมันมีตะกอนอยู่ในหัว หรือไม่หมึกก็เดินทางออกจากหัวพ่นไม่ได้ ผมอยากทราบว่าเรามีวิธีเจือจางหมึกให้มีความหนืดน้อยลงมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่