ช่วยแนะนำ Printer A3 ติดแทงค์ได้ ที่ทนๆ ใช้ได้นานๆ หน่อยค่ะ จะหาไปบริจาค

พอดีว่าจะหา Printer เพื่อไปบริจาค
ให้กับศูนย์การศึกษาของเด็กๆ ถิ่นทุรกันดารประมาณ 4-5 เครื่องค่ะ

กำลังหาคุณสมบัติตามนี้ค่ะ
1.พิมพ์แบบ A3 A4 ได้
2.สแกนได้
3.สามารถติดแทงค์ได้ | เพื่อจะได้ลดค่าใช้จ่ายของสถานที่ค่ะ
4 .ไม่ค่อยมีปัญหามาก | แบบที่ไม่ค่อยมีพวกปัญหาหัวหมึกตัน ฯลฯ  เนื่องจากพื้นที่ที่จะเอาไปใช้งาน เป็นที่อยู่ไกลจากตัวเมืองมาก การยกไปซ่อมแซมค่อนข้างลำบาก

รูปแบบการใช้งาน:
พิมพ์ไม่บ่อย 3-4 วันพิมพ์สักครั้ง
ช่วงปิดการเรียนเป็นเดือนอาจไม่ได้ใช้งานเลย
   แต่ว่าในการพิมพ์แต่ละครั้ง
จะพิมพ์ในปริมาณมาก
พิมพ์ครั้งละหลายร้อยแผ่น อาจถึงพันแผ่นต่อครั้ง (เลยคิดว่าใช้หมึกแทงค์น่าจะประหยัดกว่า)

งบวางไว้ประมาณเครื่องหนึ่งรวมแทงค์ ไม่เกิน 1 หมื่น ต่อเครื่อง +/- ได้นิดหน่อยค่ะ
........................
ตอนแรกดูของ Brother MFC-J2320 ไว้
เพราะเห็นมี A3 + Scan
และเห็นว่าของ Brother
มีการล้างหัวพิมพ์อัตโนมัติตลอด
ทำให้ไม่มีปัญหาหัวพิมพ์ตัน
ไม่ต้องถอดปลั๊กเพื่อปิดเครื่อง

แต่พอติดต่อไปที่ร้านเขาบอกว่ารุ่นนี้ไม่ขายแล้ว
ส่วนอีกรุ่นที่มาขายแทนนั้น
มักมีปัญหาเวลาติดแทงค์

.......................

เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ
เผื่อว่าจะมีตัวไหน ยี่ห้อไหน
ที่พอจะตอบโจทย์เป็นทางเลือกได้บ้างค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่