kalimba ยี่ห้อไหนดี เสียงใสๆๆ

สำหรับหรับมือใหม่อยากหัดเล่น kalimba แต่ยังไม่รู้ ควรเลือกซื้อยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ดี มีใครพอแนะได้บ้างง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
คาลิมบาไม้จริงๆถ้าหัดเล่นผมว่าลองตัวที่ไม่ต้องราคาสูงๆดีกว่าไหมครับ
เพราะที่บ้านลูกสาวเคยซื้อมาเล่น ตอนนั้นผมซื้อราคาค้อนข้างแพงมาครับ
เสียดายของไปเลยครับ เล่นได้ไม่ถึงอาทิตย์ครับ เราก็คิดอยู่ครับ ตอนนั้นซื้อของ
Seeds Kalimba [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ คาลิมบาไม้ 34 Key
มาให้ตอนนั้นน่าจะดีครับ ไม่แพงด้วย รู้สึกย่ำเคี้ยว555
ตอนนี้ผมต้องมาเล่นเองแล้วครับ ถ้าเจ้าของกระทู้หาซื้ออยู่ เน้นของถูกๆไปก่อนจะดีกว่าครับ
ถ้าไปของดีๆต้องมานั้งดูการรวมตะปูอีกครับว่ามีกี่ชั้น
เสียงที่ออกมาจะเป็นเปียโนสร้างเสียงที่ชัดเจน และไพเราะ อีกไหม
ถ้าเล่นได้คล่องตัวแล้วไปของดีเลยครับผมว่าน่าจะคุ้มค่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่