ใครเคยได้รับพัสดุของแปลกๆ ที่ไม่ได้สั่ง และไม่ได้ cash on delivery ด้วย บ้างครับ

กระทู้คำถาม
มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างขอปรึกษาหน่อยครับ ช่วงนี้มีเรื่องแปลกๆอยู่เรื่องนึง ตอนนี้อยู่ดีๆ ก็มีพัสดุที่เราไม่ได้สั่ง *** และไม่ได้เก็บเงินปลายทางด้วย *** พอแกะออกมาเป็นของชิ้นเล็กชิ้นน้อยมากกกก คืออย่างเช่น ปากกาด้ามนึง? ยางรัดผมรูปแมว? แล้วก็อีกอย่างเป็นอะไรจำไม่ได้ละครับ แต่ไร้สาระแบบที่ว่าค่าส่งแพงกว่าค่าของด้วยซ้ำ แม้จะเข้าใจว่าบางที shopee มันก็มีโค้ดส่งฟรีไม่มีขั้นต่ำ (ซึ่งเพื่อนคนนึงเค้าก็บอกว่าเค้าสั่งของ 5 บาท 10 บาทประจำ เวลามีโค้ดพวกนี้ 555+) แล้วได้มา โดยที่เราไม่ได้เสียเงินอะไรเลย แต่งงว่าอันนี้มันเป็นกระบวนการโกงอะไรสักอย่างรึเปล่า เพราะได้มาหลายๆรอบจนรู้สึกว่ามันแปลกละ จ่าหน้าพัสดุเป็นชื่อ-สกุลเราด้วย บางครั้งเป็นภาษาอังกฤษอีกต่างหาก แต่เราไม่ได้สั่งจริงๆ ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง หรือมีข้อมูลอะไร มาแชร์ทีครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่