รบกวนถามเกี่ยวกับเน็ตบ้าน TOT เวลาสัญญาณไม่ดี ช่างชอบถามใช้ WiFi หรือเปล่า

เคยใช้แบรนอื่นมาอยู่บ้าง ไม่เคยเจอคำถามนี้ 
สถานที่อยู่ปัจจุบัน บังคับใช้ TOT
เวลาแจ้งสัญญาณไม่ดี ความเร็วตก เน็ตกระตุก
ช่างจะถามตลอดว่าใช้ Wifi หรือเปล่า

คือว่าตอนติดตั้งเน็ตบ้านเขาก็ให้อุปกรณ์ Wifi มาให้ทุกแบรนด์ ติดทีโอทีได้สัญญาณมาไม่ถึงตามสัญญา ตลอดบ่อยมาก แจ้งทีก็อ้างคนใช้เยอะ และถามตลอดว่าใช้ Wifi หรือเปล่า ช่าง TOT พูดทุกคนเวลาโทรมา

คือขอถามค่ะ เล่นผ่าน Wifi ผิดหรือเปล่าคะ อันนี้ งง เขาไม่ให้ใช้หรือคะ ทำไมโทรศัพท์เราใช้เน็ตกันไปมาได้ เพราะช่างถามทุกครั้งที่สัญญาณเน็ตตก กระตุก หรือกระทั่งไม่มีสัญญาณเน็ต

ข้อสอง ร้องเรียนได้ไหมคะ ขายของไม่สามารถบริการให้ตามที่ขาย ถ้าคนใช้เยอะต้องทำใจได้ของน้อยลงไม่ได้เป็นไปตามสัญญา ถ้าไม่สามารถบริการได้ไม่น่ามาทำสัญญาว่าจะให้เท่านี้ ถ้าร้องเรัยนได้ ร้องเรียนได้ที่ไหนบ้าง ทำอย่างไร 

ถ้าเลิกใช้ TOT แนะนำเน็ตมือถือดีดีหน่อยค่ะ เดี๋ยวแชร์เข้าอุปกรณ์เอา ได้โปรด 

ปล. ขอโทษค่ะ อยากหาทางออกเหมือนต้องง้อเขาใช้ ถ้าเลือกแบรนอื่นได้จะเลือกค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่