มาดู top10 ยอดดาวน์โหลดเพลงในไทยกันครับ (4/4/2563 : 9.45 น.)

ไม่มีอะไรมากครับ

แค่อยู่บ้านว่างๆ 

อยากมาชวนพูดคุยกัน

คือปกติจะชอบตามดูชาร์ทเพลงอะไรอยู่แล้ว

แต่ปกติจะดูแค่ชาร์ทเพลงสากล

วันนี้เลยลองดูชาร์ทของไทยเราบ้าง

ว่าช่วงนี้บ้านเราชอบเพลงอะไรกัน

ซึ่งที่ยกมาจะเป็นเวปที่รายงานยอดดาวน์โหลดแบบ real time เป็นเวปที่รายงานยอดดาวน์โหลดของทั่วโลกนะครับ

เวปนี้ Livepopbars และนี่แคปมาตอน เวลา 9.45 น. วันที่ 4/4/2563
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

พอดูชาร์ทแล้วก็เห็นเพลงที่น่าสนใจอยู่ 2 เพลงครับ

ที่เป็นกระแสแรงมากตอนนี้คงไม่พ้น เจน นุ่น โบว์ กับ ซุปเปอร์วาเลนไทน์เพลงที่กลับมาฮิตแบบพลุแตกกันเลยทีเดียว 555

อีกเพลงที่เหมือนช่วงนี้จะเห็นติดเทรนด์ทวิตเตอร์บ่อยๆ ก็คงเป็นเพลงประกอบซีรี่ส์ที่กำลังเป็นกระแสตอนนี้ กับ เพราะเราคู่กัน

และเหมือนนอกจากเพลงนี้ เพลงของวงสครับเพลงอื่นๆ ที่ใช้ประกอบเรื่องนี้ก็อยู่ในชาร์ทอีกหลายเพลงเลย

แต่ส่วนตัวใน top10 นี่ก็รู้จักไม่กี่เพลงหรอกครับ อย่างอันดับ1 ก็เคยได้ยินผ่านๆ ยังไม่ได้ตั้งใจฟังเลย

มาเห็นอยู่อันดับ1 ขนาดนี้เดี๋ยวต้องไปลองฟังจริงจังบ้างแล้ว

แล้วทุกคนช่วงนี้ฟังเพลงอะไรกันบ้างครับ มีเพลงที่อยู่ในชาร์ทนี้บ้างหรือเปล่า มาแชร์กันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่