แผลไฟไหม้ดูแลยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เหตุการณ์เกิดจากแม่เราตั้งกระทะแล้วลืมทิ้งไว้ ที่นี้พอไปปิดแก๊สไฟก็ได้ท่วมกระทะไปแล้ว เลยปิดแก๊สแล้วเอากระทะนั้นลงวางข้างล่างตรงพื้น จังหวะนั้นคือตื่นกลัวกัน แม่เลยเอาไม้ถูที่เปียกน้ำจุ่มไป แต่ด้วยความน้ำมันและไฟที่มันเยอะมากในกระทะ ไฟพุ่งขึ้นมา ไหม้บริเวณแขนกับหน้าซีกขวา ผมไหม้นิดหน่อย แล้วมีอาการผิวแดงและลอกนิดหน่อย ส่งรพ.หมอให้กลับบ้านได้  แต่ต้องมาทำแผลทุกวัน อยากทราบว่าควรดูแลยังไง มีข้อห้ามอะไรมั้ยคะ แล้วใช้เวลาเท่าไรถึงอาการจะดีขึ้น เราเครียดมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่