ปัญหาการขอ Refund ตั๋วเครื่องบินที่จองกับ hutchgo !

ตามหัวข้อเลยครับ
พอดีเราจองตั๋วเครื่องบินไปเวียดนามช่วงสงกานต์ปีนี้เมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว
จองโดยใช้ App Skyscanner ผ่าน hutchgo ครับ
หลังจากนั้นไม่นานก็มีการแจ้งเปลี่ยนเวลาเที่ยวบินอยู่หลายครั้ง
จนกระทั่งถูกเปลี่ยนเที่ยวบินไปมากกว่า 4 ชั่วโมง (น่าจะเพราะผลกระทบโควิด19ด้วย)
จึงตัดสินใจขอ Cancel และ Refund ช่วงต้นเดือนมีนาที่ผ่านมาครับ

ส่งอีเมลไปหา Customer service อยู่หลายครั้งแต่ไม่มีการตอบกลับเลยครับ
Address ที่ส่งไปตามข้างล่างนี้เลยครับ
customerservice@hutchgo.com.hk ; cs.th@hutchgo.com ; cs@hutchgo.com ; cs.global@hutchgo.com

พยายามหาเบอร์โทรติดต่อแต่ไม่เจอเลยส่งข้อความไปที่ Facebook : hutchgo
ได้ความว่า ให้รอไปก่อนเพราะตั๋วเป็นเดือนเมษา เดือนเมษาจะมีพนักงานติดต่อกลับ
:
รอ ร๊อ รอ
:
1 เมษา ปุ๊บ ทางเที่ยวบินเมลมาแจ้งว่ามีการ Cancel Flight ที่เราจอง
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
DUE TO COVID-19 PANDEMIC, ALL VIETNAMAIRLINES FLIGHTS 
BETWEEN VIETNAM AND THAILAND FROM 01APR20 TO 30APR20 HAVE BEEN CANCELLED.
PLEASE CONTACT YOUR TICKET ISSUING AGENT OR OUR CALL CENTER IN HANOI 19001100 FOR MORE DETAILS.
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
จึงส่งเมลไปหา hutchgo อีกครั้งแต่ไม่มีการตอบกลับใดๆเลย
รู้สึกโมโหมากครับกับเอเจนซี่นี้ เราก็พลาดด้วยที่ตอนจองไม่ได้เลือกให้ดี
hutchgo ก็เกินไปครับ ไม่รู้ว่าทำไมรับมือกับลูกค้าได้แย่ขนาดนี้
เข้าใจสถาณการณ์โควิดช่วงนี้ว่าทุกคนลำบาก ก็เห็นใจแหละครับ 
แต่ควรจะมี Information หรือตอบเมลเพื่อให้ลูกค้าสามารถติดตามได้ไม่ใช่หนีหายไปแบบนี้

ถ้าไม่ได้เงินคืนคงรู้สึกแย่กว่านี้ครับ เพราะ Flight ก็ถูก Cancel ไปแล้วแต่ hutchgoไม่ทำอะไรให้เลย
คงรอต่อไปครับได้แต่หวังว่าจะมีการติดต่อกลับมา

คงเป็นครั้งสุดท้ายและอยากเตือนทุกคนที่กำลังจะจองกับ hutchgo ครับ
ใครมีปัญหาในลักษณะเดียวกัน แชร์ให้กันฟังได้ครับ
ถ้าเยอะจริงๆอาจจะทำการรวบรวม และดำเนินการกับ hutchgo ต่อไปครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่