Fundconnect ของค่ายต่างๆ

หลังจากอ่านๆ ดูข้อมูล.. Fundconnect เป็นการรวมการซื้อขายกองทุนของหลายบลจ.ใน app เดียว เพื่อความสะดวก
แต่ก็ยัง งงๆ มีคำถามค่ะ

1. เปิดกับค่ายไหนดี? ควรเปิดกับค่ายที่เรา Streaming หุ้น? ดี-เสียอย่างไร?
คิดว่าดี คือ รวม port ลงทุนของเราทั้งหมด? ซึ่งการรวมมันดีใช่ไหมค่ะ?

2. ของบัวหลวง สามารถซื้อขายได้หลายค่าย กว่า 19 บลจ.
ทำไมของค่ายอื่น เช่น กสิกร มี Partner น้อยกว่า แค่ 8 บลจ.
แบบนี้เราก็เปิดของบัวหลวงดีกว่า?
เพราะบัวหลวงซื้อ K ได้ / ถ้าเปิดกับ K ซื้อของ BLS ไม่ได้

3. ถ้าเราเปิดกับค่ายใดค่ายหนึ่ง เช่น BLS Fundconnect
แล้วพวกกองทุนเก่าๆ ที่เราซื้อกระจัดกระจายหลายค่าย เอามารวมตรงนี้ได้ไหม

4. พวกค่าธรรมเนียมเท่ากัน?
ถ้าเราซื้อกองทุน K ผ่าน BLS Fundconnect เทียบกับ ซื้อกองทุน K ผ่าน app ของ K

5. หรือมีค่ายไหนแนะนำสำหรับ Fundconnect ไหม?

6. พอเราเปิด Fundconnect กับบลจ.ใดแล้ว
เราก็เอา account มาซื้อขายผ่าน App- Streaming for Fund?

7. Streaming for Fund เป็นคนละ App Streaming หุ้น?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่