ขอคำปรึกษา!! การรับซื้อลำไยส่งออกนอก ค่ะ

สวัสดีค่ะตามหัวข้อเลยค่ะ  แต่งานนี้ พวกเราไม่ได้ควักเงินตัวเองลงทุนนะคะ  พอดีมีนายทุนมาเสนอค่ะ 
ที่ต้องการถามคือ !! อ่อ เราเปนคนเชียงใหม่ ค่ะที่บ้านเคยมีสวนลำไยมาก่อนแต่ตอนหลังย้ายมาอยู่ กทม กันหมดแล้ว สวนก้อให้น้าดูให้ค่ะ ให้เค้าเกบขายได้เลย สิ่งที่จะถามคือ ถ้าพวกเราตั้งโกดังรับซื้อลำไย จะมีคนกล้ามาขายในโกดังเราไหม สาเหตุเพราะ เราไม่ใช่เจ้าใหญ่แบบล้ง แล้วตอนนี้เราอยุ่ กทม ถ้าเราต้องขึ้นไปทำที่เชียงใหม่ เราควรจะเริ่มต้นหาข้อมูลจากตรงไหนก่อนดีค่ะ ลงดื้นที่ หรือ ต้องหาติดต่อคนกลางคนชำนาญการ ค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ผู้ที่รุ้เกี่ยวกับพวกลำไย รบกวนด้วยค่ะและขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถาม ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่