ตามหาอนิเมะที่ตัวเอกตายในน้ำ กลายเป็นภูต อาศัยได้แต่ในน้ำ (ไม่แน่ใจว่าเป็นภาพยนตร์หรือเปล่า)

ค่ะคือเราจำได้ว่าเป็น trailer ของอนิเมะเรื่องหนึ่งที่เกี่ยวข้องกับตัวเอก(ไม่แน่ใจว่าเพศชายหรือหญิง)จะอาศัยอยู่ได้แค่ในน้ำ คล้ายๆว่าเสียชีวิตในน้ำอ่ะค่ะคือคิดว่าตัวเอกน่าจะเป็นวิญญาณหรือภูตสักอย่างของญี่ปุ่น
มีเบาะแสที่หนึ่งคือ มีฉากหนึ่งใน trailer ที่ตัวละครหนึ่งตัว เทน้ำใส่ลงไปในแก้วเพื่อให้ตัวเอกอยู่ในแก้วน้ำนั้นค่ะ อารมณ์ประมาณว่าพาเข้าบ้านแล้วไม่รู้ว่าจะเอาตัวเอกไปไว้ที่ไหนก็เลยเทน้ำเพื่อให้ตัวเอกลอยอยู่ในนั้น ประมาณนี้ค่ะ
เบาะแสที่สองคือ ภาพปกของอนิเมะเรื่องนี้จะเป็นความรู้สึกแบบทะเลๆหน่อย มีตัวเอกลอยอยู่ในฟองน้ำหรือหยดน้ำกลมๆข้างๆตัวละคร 1 คนค่ะ 
เบาะแสที่สามคือจำได้ว่ามีกำหนดวันฉายหลัง เรื่อง หลับตาฝัน ถึงชื่อเธอ (Your Name) ค่ะ จำได้ว่าดูเรื่อง  your name จบก็มีอนิเมะเรื่องนี้เป็น trailer  ตัวอย่างฉายมาน่ะค่ะ  
คือเราพยายามหาแล้วอาจจะมีตกหล่นไปบ้างแต่ว่าหาทั้งภาพยนตร์ที่เข้าฉายหลังเรื่องyour name แล้วก็พยายามหาคีย์เวิร์ดต่างๆแล้วก็หาไม่เจอสักทีค่ะ T______T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Ride Your Wave
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่