เพื่อนๆที่มีคนในบ้านเป็นโรคไบโพลามีวิธีรับมือในเวลาที่เค้าบ่นอยากตายยังไงบ้างคะ

เรามีแม่ที่เป็นโรคไบโพลา รักษาตัว พบแพทย์ และกินยามาตลอด 10 ปี ทุกวันนี้ยังมีช่วงเวลาที่เค้าบ่นว่าเบื่อและอยากตายอยู่บ่อยๆ ยิ่งช่วงนี้โควิดระบาด อยู่แต่บ้านอย่างเดียวยิ่งเป็นหนัก เราที่ต้องฟังอย่างนี้บ่อยๆก็เครียดเหมือนกัน เลยอยากจะมาขอถามเพื่อนๆว่าจะต้องทำยังไงให้เค้ารู้สึกดีขึ้น และตัวเราก็ไม่เครียดตามไปด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่