มีอาการคล้ายนอนตกหมอนมา 8 วันแล้วค่ะ. ถือว่าปกติมั้ยคะ.

ตามหัวข้อเลยค่ะ. ปวดคอซีกขวามากค่ะ.  ลามไปที่ไหล่. ที่แขน. ที่หลัง.    แต่เรายังไม่ได้กินยาอะไรเลยสักอย่าง.  กะให้มันค่อยๆหายปวดเองเอง.  ปกติเคยตกหมอนคอเคล็ด. มันไม่นานขนาดนี้นะคะ   สองสามวันก็ดีขึ้น.   นี่ปวดมาแปดวันแล้วค่ะ.   ไม่มีทีท่าจะดีขึ้นเลยคือเราเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้น + กระดูกคอเสื่อม. อยู่แล้วด้วย.  แฟนบอกเราว่าเป็นอาการของโรคนี้แหล่ะ.  แต่เราเชื่อว่ามันน่าจะเป็นอาการของการนอนตกหมอนธรรมดาๆมากกว่า.   จะไปหาหมอก็ยังไปไม่ได้ค่ะเพราะอยู่ในช่วงกักตัว 14 วัน.  เลยลองตั้งกระทู้ถามดูก่อน.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่