มีใครเคยดูภาพยนตร์ญี่ปุ่น เกาหลีหรือจีนเก่าๆบ้างไหมคะ

เรื่องของเรื่องคือ เราจำชื่อเรื่องไม่ได้น่ะค่ะ
เราเคยดูเรื่องนี้เมื่อนานมาแล้วน่ะค่ะ
เราจำรายละเอียดหนังไม่ค่อยได้แล้วด้วย
แต่จำตอนท้ายเรื่องได้ว่า พระเอกและนางเอกหลบหนีการตามล่าของตัวร้ายมาได้ แล้วใช้ชีวิตอยู่ในบ้านซึ่งเป็นเรือนกระจกทั้งหลังที่ไหนสักแห่งที่คิดว่าตัวร้ายไม่มีทางตามเจอ แต่แล้ววันหนึ่งที่นางเอกอยู่บ้านคนเดียวแล้วคนร้ายดันตามมาพบที่อยู่ของพวกเขาจึงบุกเข้าไปในบ้านก็พบว่านางเอกอยู่คนเดียวจึงคิดจะลักพาตัวนางเอกไป แต่นางเอกไม่ยอมนางเอกจึงปล่อยแก๊สให้กระจายไปทั่วบ้านพร้อมกับขู่ตัวร้ายว่าถ้าเข้ามาใกล้จะจุดไฟให้บ้านระเบิดเสีย ตัวร้ายจึงชะงักไปสักพัก แต่ทันใดนั้นพระเอกซึ่งกำลังวิ่งกลับมาบ้านพอดี นางเอกเห็นเข้าจึงจุดไฟซึ่งส่งผลให้บ้านระเบิดทันที ทำให้ทั้งนางเอกและตัวร้ายตาย มีเพียงพระเอกเท่านั้นที่รอด และหนังก็ตัดจบแค่นั้นเลย
เราจำไม่ได้ว่าเป็นหนังของประเทศไหนแต่น่าจะอยู่ระหว่าง จีน ญี่ปุ่น เกาหลี
เป็นหนังรัก จบแบบbad ending ไม่แน่ใจว่านางเอกเป็นสายลับหรือนักฆ่าหรือเปล่า
รบกวนใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ
ถ้าไม่ทราบก็ไม่เป็นไรนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่