ปวดท้องเเบบนี้คืออะไรคะ???

คือเราปวดท้อวมาตั้งเเต่วันจันทร์เเล้วค่ะ​ คือวันจันทร์เรากินข้างน้อยเเบบปกติกินสามมื้อเเต่วันจันทร์เริ่มตื่นสายค่ะเลยกินเเค่2มื้อคือ​ กลางวัน​ กะเย็น​ คือตอนกลางวันเรากินนมคอนเฟลคนิดหน่อย​ เเล้วก้รู้สึกปวดๆท้องตอนเย็นๆค่ะตอนนั้นน่าจะปวดหิวข้าวเพราะท้องร้องมาตั้งเเต่บ่าย3​ เเล้วก็มึนๆค่ะ​ พอกินข้างเย็นเสร็จตอนกลางคือรู้สึกปวดท้องอีกเลยไปอึค่ะ​ อึเหลวกว่าปกติคล้ายๆท้องเสียเลยกินกระต่ายบินค่ะ​ เเล้วก็นอนตื่นมาก้ยังปวดๆ​(คือมันปวดๆหายๆนะเเล้วปวดท้องเเบบรอบๆสะดืออ่ะค่ะ)​ เลยอึอีกรอบเเต่อึไม่ออกค่ะ​ เเล้วก็ออกมากินข้างกลางวัน(กินข้าวต้มนิดหน่อย)​ เเล้ววันนั้นก็หิวอีกเหมือนเดิมค่ะ​ เเต่อาการปวดท้องคือมันเป็นๆหายๆ​ มันไม่ได้ท้องหนักขนาดนั้นนะคะ​ เเต่ก็ปวดพอทนได้อ่ะค่ะ​ เเล้วมาช่วงๆวันนี้ก็ปวดเเล้วก็ตดบ่อย​ อึบ่อย​ เเต่บางทีปวดก็อึไม่ออกอ่ะค่ะ​ ลืมยอกไปว่าวันพุธประจำเดือนมาก็ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวหรือเปล่าอ่ะค่ะ​  ใครพอดูออกว่าเป็นโรคอะไรหรือเป็นอะไรรักษายังไงบอกหน่อยค่ะ​ รักษายังไง(ช่วงนี้ไม่อยากออกไปโรงพยาบาลกลัวโควิทอีกก._.)​
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่