ซื้อของในเว็บออนไลน์ของต่างประเทศเป็นหมื่นแล้วไม่ได้รับของเลยอยากได้เงินคืนค่ะ ต้องทำยังไงคะ?

เป็นเว็บซื้อของออนไลน์ของตุรกีเว็บนึงค่ะ เหมือนเราต้องเติมเงินเข้าไปในเว็บไซต์นั้นก่อนแล้วเราถึงจะซื้อของได้ค่ะ ตอนซื้อครั้งแรกกับครั้งสองเราซื้อได้ค่ะ พอรอบต่อไปดันมีปัญหา เราเลยแชทสดไปถาม admin เว็บไซต์เขาบอกว่าบัตรที่ใช้ตัดเงิน (บัตร wecard ของทรูมันนี่วอลเลต) มันไม่ปลอดภัย เขาเลยปิด user นั้นของเราเลยค่ะ รวมยอดทั้งหมดประมาณ 4000฿ (หลังจากนี้อย่าด่าเลยนะคะ) ด้วยความที่ต้องรีบใช้ของนั้นมากๆ เราเลยสมัครอีก user นึงแล้วไปซื้อ แล้วเราเติมเงินเข้าไปได้โดยใช้บัตรเดิมเลยค่ะ คราวนี้ยอด 9300฿ อยากถามว่ามีทางไหนที่เราจะ refund เงินคืนได้บ้างคะ รวมยอดทั้งหมดคือเป็นหมื่นเลยค่ะ หรือต้องทำใจ T T

1.เราโทรไปถามกับทางทรูวอลเลตแล้วเขาบอกว่าต้องให้ทางร้านเป็นคนดำเนินการให้ถึงจะคืนได้ค่ะ คือมันไม่ทางอื่นจริงๆหรอคะ?
2.ถ้ารอ 7-14 วัน แล้วเราไม่ได้คืน เราสามารถแจ้งตำรวจไทยได้ไหม แล้วเขาจะดำเนินการอะไรได้บ้างคะ?

ปล.ตอนเราทักไปถาม admın เว็บไซต์เขาตอบแบบไม่ค่อยอยากตอบค่ะ ไม่รู้ว่าสื่อสารกันไม่ค่อยรู้เรื่องหรือว่าเขาปัดปัญหาค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่