อยากให้ช่วยแนะนำอาหารแมวเกรดพรีเมียมหน่อยค่ะ😍

คือช่วงนี้เราเหงาๆเลยรับน้องแมวมาเลี้ยง1ตัว อายุประมาณ3-4เดือนเป็นพันธุ์สกอตติชโฟลด์ค่ะ พอเลี้ยงแล้วรู้สึกรักอยากให้น้องมีสุขภาพที่ดีอยู่กับเราไปนานๆ ตอนนี้เราให้ Purina Kitten อยู่ค่ะ แต่ดูรีวิวมีหลายยี่ห้อน่าสนใจ เลยอยากมาถามเหล่าทาสแมวว่าควรให้น้องทานยี่ห้ออะไรดี หรือถ้าดีหมดเอามาผสมกันได้ไหมคะ? ส่วนตัวตอนนี้สนใจ Canagan กับ Orijen อยู่จากที่อ่านส่วนผสม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ไม่แนะนำให้เอาอาหารผสมกันค่ะ เพราะว่าอาหารเกรดพรีเมี่ยมผสมวิตามิน แร่ธาตุ สารอาหารมาปริมาณที่พอดีแล้ว เราแค่ให้ในสัดส่วนที่เหมาะสมก็โอเคแล้วค่ะ

ยี่ห้อ Orijen เคยให้นานแล้วตอนนั้นมีคนซื้อมาฝาก ไม่ค่อยถูกปากน้องแมวที่บ้าน แต่จะลองดูก่อนก็ได้ค่ะ ส่วนเราตอนนี้ให้ Lifemate อยู่ค่ะ กลิ่นหอมแมวชอบ ฉีกให้มื้อละซองไม่ต้องผสมหรือใส่อะไรเพิ่ม อาหารมีเนื้อสัตว์กับความฉ่ำในตัวอยู่แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่