ทำไมราคาทองคำแท่ง ราคาส่วนต่างวันนี้เยอะจัง

อยากสอบถามครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ราคาทองโลก กับ ค่าเงินหรอครับ ไม่เห็นมีร้านไหน ราคาซื้อ-ขาย เท่ากับสมาคมค้าทองคำเลย มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ หรือร้านจะตั้งยังไงก็ได้ แบบนี้มีราคาควบคุมมั้ยครับ แต่ละร้าน ทองคำแท่ง ส่วนต่าง 200-300 บาท เห็นวันนี้ผมเลยงง ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่