แนะนำจักรยานไฮบริดหน่อยครับ

ผมผ่าตัดเอ็นหัวเข่ามาได้6ปีแล้ว แต่ช่วงนั้นทำงานไม่มีเวลาออกกำลังกายเลย กล้ามเนื้อหัวเข่านุ่มนิ่มมาก ปรึกษาคุณหมอให้ออกกำลังกายใต้น้ำ หรือปั่นจักรยาน(ไม่แนะนำให้วิ่ง หรือเวท) ปัจจุบันกลับมาทำงานที่บ้านเวลาเหลือเพียบ

อยากได้จักรยานคันแรกครับ จากที่อ่านๆมาเองไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ แต่ที่เหมาะกับผมน่าจะเป็นไฮบริด ผมปั่นแถว เลียบทางด่วนรามอินทรา เกษตร-นวมินทร์ ฟุตบาทบ้างบางที

เอาจริงๆคันแรกผมยังไม่อยากได้แพงมากกลัวจะปั่นไม่นานแล้วเลิก ตอนแรกตั้งงบไม่เกิน 5k ปัจจุบันดูไปดูมาเกิดกิเลส ไหลไป 15k แล้วพอแค่นี้ก่อนจากที่เล็งๆไว้เพราะความสวยอย่างเดียวเลย

Maximus skyride
Winn crossway
Gaint escape3
Java siluro2
Louis garneau 

กลายเป็นแพงขึ้นเรื่อยๆเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ 5ตัวนี้แตกต่างกันมากมั้ย แต่ถ้ามีนอกจากนี้งบไม่เกิน10kก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่