อาการเวฟ110iน้ำมันเครื่องเเห้ง

กระทู้คำถาม
เข้าเรื่องเรยครับรถผมมีอาการจับไปเเล้วมีเสียงดังเเก๊กเเล้วดับเเล้วผมก็สตาร์ตติดเเล้วไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเเล้วน้ำมันเครืองที่อยู่ในเครื่องออกมาไม่พอเเก้วเรยเเล้วเปิดฝาใสน้ำมันเครื่องมีคว้านออกครับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเเล้วรถมีอาการอืดครับเหมือนรถไม่มีเเรงครับปกติรถผมวิ่งได้120-130หลังน้ำมันเครื่องเเห้งผมวิ่งขึ่น100ยังอยากเรยครับเเล้วรถมีอาการบิดกระเเทกคันเร่งเเล้วรอบมาจะสุดเกีรยเเล้วมีอาการรถดึงลงไม่มีเเรง มันเป็นจากจุดใหนครับไครพอทราบบอกผมหน่อยครับซ่อมประมาณเท่าไรครับ     รถรุ่นเวฟ110i
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่