แชร์ประสบการณ์ เมื่อ wave 110i ที่ใช้ เครื่องสะดุด

ตามหัวข้อครับ ... เนื่องจาก wave 110i ที่บ้าน เกิดอาการสะดุดหน้าทิ่ม อาการเหมือนน้ำมันไม่จ่าย .. แต่พอเครื่องร้อนอาการก็หายไป .. ตัดสินใจเข้าศูนย์บริการ ... ช่างบอก อาจจะไส้กรองอากาศ หรือ หัวเทียน ผมก็บอกว่า ผมเปลี่ยนตามระยะตลอด ถึงรถจะเก่าแต่ผมก็ไม่ละเลยเรื่องบำรุงรักษา ... เลยทิ้งรถไว้ 1 วัน .. แล้วก็ได้คำตอบว่า หัวฉีดเสีย .. ค่าแรง + ค่าอะไหล่ + ภาษี = 657 บาท ได้เสียเงินแล้วอาการหายเป็นปลิดทิ้ง ...

เผื่อใครที่รถมีอาการคล้ายๆกัน .. จะได้รู้สาเหตุคร่าวๆนะครับ ...

ปล. รถผมใช้น้ำมันจากปั๊มใหญ่ตลอด น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ตลอด เปลี่ยนที่ระยะไม่เกิน 4,000 กม. ขับมา 9 หมื่นกว่า กม.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่