ใช้Benzacแล้วหน้าเป็นแบบนี้?

คือเราใช้Benzacแล้วมีอาการแสบคันและหลังจากใช้มีอาการหน้าลอก(เราใช้แบบ2.5ทิ้งไว้10นาที)ปกติเป็นคนหน้าไม่ได้แพ้ง่ายนะคะ เลยทิ้งไว้นาน
พอเรารู้สึกแสบแบไม่ไหวเลยหยุดใช้ไปพักหนึ่ง ผลก็คือหน้าแดงลอกแบบนี้ ในรูปคือมีการกดสิวด้วยนะคะ เข้าประเด็นเลยดีกว่า555 อยากทราบว่าที่เราเป็นคือสิวแบบไหนแล้วต้อรักษายังไง และควรใช้ตรีมหรือยาอะไรมารักษาดี(ในราคาที่นักเรียนสามารถซื้อได้☺) 
แง๊ี เราพึ่งใช้ครั้งแรกใส่รูปไม่ได้ ไว้ใจใส่รูปลงในคอมเม้นท์นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่