เน็ตบ้าน ไวไฟ Wifi ปี2020

กระทู้คำถาม
ช่วงนี้ต้องทำงานที่บ้าน(Work from home) ยังไม่เคยติดเน็ตบ้านเลยครับ เลยอยากจะติดเน็ตบ้านที่เป็น wifi และประกอบเน็ตมือถือ(ทรูมูป อัลลิมิ 4 เมก)ที่ใช้อยู่ช้าด้วยสัญญาณไม่ค่อยดีแถวดอนเมือง เลยอยากติดเน็ตไวไฟที่บ้าน
ท่านใดพอจะมีเน็ตค่ายไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้ที่เน็ตแรงๆ(ไม่รู้ว่าแรงๆคือกี่เมกสำหรับเน็ตบ้าน) และก็ราคาไม่แพงมากครับ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่