แนะนำ สนาม Balance Bike ใกล้สนามบิน พร้อมทริคจัดของปิคนิค

สวัสดีค่ะ ครั้งนี้จะมาแนะนำสถานที่ปล่อย​พลังเด็ก ๆ ค่ะ​ สนามหญ้าเขียว ๆ ลมเย็น ๆ ดูเครื่องบินชิล ๆ
เพี้ยนลาเวนเดอร์
หลายคนน่าจะพอรู้จักในพื้นที่สนามบินสุวรรณภูมิ​ ว่ามี​ 'ลู่ปั่นเจริญสุขมงคลจิต'​
ที่ผู้ใหญ่หลายๆคนจะไปปั่นจักรยานที่นั่น​กัน​
แต่จริงๆแล้วบริเวณ​นั้นมีพื้นที่สำหรับปั่นจักรยานสำหรับเด็กโต​และสนาม Balance Bike ด้วยค่ะ
ช่วงเวลาที่แนะนำ​ สัก 5 โมงเย็นค่ะ​ แดดกำลังดี ลมโชยๆ
คราวนี้จะเป็น How-To จัดของใช้และเสบียงสำหรับการพาเด็ก ๆ ไปเที่ยวกันดีกว่า เริ่มเลย!
ออกตัวก่อนว่า...ด้วยความที่ที่จอดอาจจะไกลหน่อยเพราะเรามาค่อนข้างเย็นค่ะ พี่ ๆ ที่มาปั่นจักรยานเค้าจะมาจอดโซนใกล้ ๆ ก็เลยจะเต็มไปแล้ว แม่จะแนะนำของที่เอาก็ขนกันสบาย ๆ นะคะ อย่างเสบียงของน้องจะใส่กระเป๋าลากให้เค้ารับผิดชอบเองได้เลย ปะป๊าหิ้ว Balance Bike ส่วนแม่ก็หิ้วที่เหลือมาชิล ๆ ด้วยถุงผ้าหรือถ้ามีรถเข็นก็จะเลิศมากค่ะ
กระเป๋าลากใบโปรดที่เต็มไปด้วยเสบียง 555+ 

1.น้ำดื่ม พกกระติกมาเลยสะพายติดตัวง่าย ๆ
2.ขนมขบเขี้ยว (เยอะ ๆ) ในส่วนของขนมคุณแม่จะเน้น ไม่มีผงชูรส ไม่ใส่วัตถุกันเสีย มีคุณค่าทางโภชนาการ แบบพวกวิตามิน หรือแคลเซียม และที่สำคัญต้องอร่อยด้วยนะคะ จะพกให้น้องทานเวลาออกมาทำกิจกรรมข้างนอก ที่ชอบส่วนตัวและปุณณ์วิ่งไปหยิบเองที่ห้างก็คุกกี้และพัฟฟ์ของ Peachy ค่ะ พกง่าย เก็บง่าย แถมอร่อย มีส่วนผสมของคีนัว กับเมล็ดแฟลกซ์ แล้วก็ธัญพืชพวกข้าวโอ๊ต หรือถั่วแดงด้วย ช่วยดูแลเรื่องท้องผูกได้ดีเลยค่ะ แม่ชอบลูกชอบ (มีโอกาสซื้อมาลองนะคะ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่โซนของใช้เด็ก ถ้าโลตัสก็แถว ๆ นมผงค่ะ)
3.น้ำผลไม้/นม วันนี้พิเศษหน่อย เป็น Smoothie แช่เย็น ๆ อันนี้ก็ Peachy สะดวกไปอีก รสชาติเปรี้ยวอมหวานดูดตอนพักเล่นก็เย็นชื่นใจนะคะ
4.ทิชชู่/ทิชชู่เปียก เอาไว้เช็ดมือเช็ดปาก
5.เสื่อ ควรพกไปอย่างยิ่งนะคะ สนามจะชื้น ๆ นิดนึง รุ่นนี้ซื้อจากตลาดนัดน้ำไม่ซึมด้วยนอนทับนาน ๆ ไม่เป็นรอยด้วยค่ะ
6.เจลล้างมือ ไว้เผื่อล้างมือแบบด่วน ๆ ค่ะ ยิ่งช่วงนี้พกเป็นเรื่องปกติค่ะ
7.ถุงขยะ (จะได้เก็บรวบรวมขยะไปทิ้งง่าย ๆ )

เก็บภาพบรรยากาศมาฝากค่ะ​ เผื่อใครสนใจลองมาพักผ่อน​หากิจกรรมครอบครัวทำช่วงวันหยุดกันนะคะ

อ่ออออ​ ลืมบอกที่นี่ร้านค้า​เยอะ​ ไม่ต้องกลัวหิวนะคะ

และหากเกิดอุบัติเหตุระหว่างเล่น​ เค้าก็มีหน่วยแพทย์​ให้บริการด้วยนะคะ​ 

สำหรับเด็กๆ ไม่มีจักรยานติดมาด้วย ที่สนามเค้ามีให้ยืมด้วยนะคะ สะดวกไปอีก

ห้องน้ำดีมากค่ะ สะอาด กลิ่นดี

ส่วนตัว​ แม่เมชอบมากันช่วงวันเสาร์​เย็นค่ะ​ น้องปุณ​ณ์​ได้เล่น Strider แบบสะใจ​ ดูเครื่องบินเพลิน ๆ แม่ก็วิ่งเหยาะ ๆ ตามลูกไปก็ได้เผาผลาญ​ไขมันไปด้วย​ 😅 และปะป๊านอนเฝ้าเสื่ออย่างเย็นสบาย
วันนี้สนุกมาก ทั้งปะป๊าได้นอนอิ่ม แม่ได้วิ่ง ลูกได้ปล่อยพลัง
แปะแผนที่ไว้ให้นะคะ หรือSearchง่ายๆเลยค่ะ คำว่า สนามลู่ปั่นจักรยานเจริญสุขมงคลจิต
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่