กรุงเทพประกันภัย(ซ่อมอู่) vs สินทรัพย์ประกันภัย(ซ่อมห้าง)

กรุงเทพประกันภัย(ซ่อมอู่) กับ สินทรัพย์ประกันภัย(ซ่อมห้าง) เลือกอันไหนดีครับ คือ 2 ตัวเลือกนี้ราคามันเท่าๆกัน (17k+)
ตอนนี้ใช้ Honda city 2018 จะครบ 2 ปีตอนเมษา63 นี้ครับ เลขไมล์ยังไม่ถึง 30000 โลเลยครับ เข้าศูนย์เช็คระยะทุกรอบ ก่อนหน้านี้ใช้ไป 2 เจ้า
1.) กรุงเทพ ซ่อมห้าง (เคลมไปรอบเดียว ไว ไม่มีปัญหา ง่าย บริการดี แต่แพง) (27k+)
2.) สินทรัพย์ ซ่อมห้าง (ต่อประกันไปเรียบร้อยแล้ว แต่เค้ายังไม่มาถ่ายรูปรถ ระหว่างนั้นทำรถเป็นรอยนิดหน่อยจะขอเคลม เขาบอกว่าไม่ได้.. เลยไม่ได้เคลมไรกับประกันนี้เลย) (17k+)

มีใครเคยใช้ กรุงเทพประกันภัย(ซ่อมอู่) กับ สินทรัพย์ประกันภัย(ซ่อมห้าง) มั่งไหมครับ อันไหนดีกว่า สบายใจกว่าครับ
ตอนนี้ชั่งใจ 3 เรื่องครับ
1.) เรื่องซ่อมอู่ กับ ซ่อมห้าง
2.) เงินทดแทนกรณีเกิดเหตุอะไรขึ้น
3.) ความเรื่องมากในการเคลม

ปล. ต้องการประกันชั้น 1 เท่านั้น

หรือมีใครเสนอทางออกอื่นไหมครับ พอดีนี่เป็นรถคันแรก ไม่ค่อยรู้เรื่องราวแต่ละบริษัทประกันเท่าไหร่ครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครัย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่