โดนเพื่อน bully ทำยังไงดีคะ

คือเป็นอย่างงี้ค่ะเพื่อนหนูเข้าใจผิดว่าหนูไปด่าคุยกับแฟนเพื่อนแล้วบางคนที่ไม่ชอบหนูอยู่แล้วก็ใส่ใข่กันเข้าไปใหญ่ พอเคลียร์กันเสร็จทุกคนก็โอเคไม่ได้ว่าอะไรแต่มีคนนึงที่ยังกัดหนูไม่ปล่อยทั้งๆที่หนูยังไม่เคยไปด่าหรอทำอะไรก่อนคือมโนไปเองจ้าว่าหนูด่า หนูไปทำอย่างงู้นอย่างงี้ ทั้งๆที่หนูไม่ได้ทำ ทักมาด่าหนูทุกวัน ด่าประจานหน้าเสาธง โพสต์เฟสบุ๊คด่าหนู พยายามทำให้ทุกคนเกลียดหนู พอเรียกมาคุยคือไม่เคยได้คำตอบดีๆ บางครั้งทำร้ายร่างกายโยนกรรไกรใส่ โยนคัตเตอร์ใส่ หนูเคยบอกอาจารย์ที่สอนแล้วเขาไม่เชื่อ บางครั้งโยนจานข้าวใส่หนูกลางโรงอาหาร ไปบอกเพื่อนหนูว่าที่หนูคบกับเพื่อนเพราะกลัวไม่มีใครเอาเพื่อนคนอื่นๆเลยค่อนข้างไม่ชอบหนู     ผู้ใหญ่บางคนมองว่าเป็นปัญหาเด็กๆแต่คนที่โดนมันก็เสียใจนะคะ  เขาทำกับหนูอย่างงี้เพื่ออะไรคะ
หนูควรทำยังไงกับเขาดี ถ้าทำอะไรไม่ได้ก็ให้กำลังใจหนูหน่อยค่ะ;-;
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่