ร่างกายข้างในร้อนแทบจะระเบิด

...รบกวนสอบถาม ขอคำปรึกษาหน่อยครับ...
มีอาการไม่สบายตัว ครั่นเนื้อครั่นตัว ข้างในร่างกายร้อน ทรมานมากๆ
แต่วัดอุณหภูมิร่างกาย 36.5 องศา คือเป็นปกติเหมือนไม่มีไข้
ดื่มน้ำเยอะทุกวัน ก็ไม่ดีขึ้น เคยไปพบหมอก็จ่ายยาแก้ปวด แก้ไข้
แต่ก็ไม่หาย ไม่ทุเลาลงเลย (ก็มันไม่มีไข้)...รู้สึกหนาวๆร้อนๆตลอด
ปัสสาวะร้อนมาก ไม่รู้จะต้องรักษายังไงแล้ว เพราะไข้ก็ไม่มี
แต่ข้างในร่างกายนี่ร้อนเหมือนจะปะทุออกมาเลยครับ "ตัวแทบระเบิด" ใช้คำนี้ได้เลย 
ท่านใดเคยเป็น หรือพอจะชี้แนะวิธีการรักษา กราบขอความกรุณาหน่อยครับ...ขอบพระคุณมากครับ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่