ระหว่างดินจากบ่อเลี้ยงกุ้งขาวกับหน้าดิน ดินชนิดไหนใช้ถมที่ปลูกต้นไม้ดีกว่ากัน

มีที่ประมาณ 1 ไร่ อยากถมไว้ปลูกต้นไม้ พวกไม้ดอกยืนต้นค่ะ มีคนมาเสนอถมที่ 2 คน คนหนึ่งใช้ดินจากบ่อเลี้ยงกุ้งขาว (เค้าบอกว่าไม่ใช่ดินดาน มีหน้าดินผสมนิดหน่อย)  อีกคนเสนอหน้าดินล้วนและบอกว่าหน้าดินดีที่สุด  อยากขอความเห็นจากผู้รู้ค่ะว่าเราควรใช้ดินอะไรดี คุณภาพของดินชนิดไหนเหมาะจะปลูกต้นไม้มากกว่ากัน  (ราคาหน้าดินแพงกว่าประมาณ 6 หมื่น) ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่