สอบ Toeic ยังไงให้ได้ 500

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังเตรียมตัวสอบภาษาอังกฤษ Toeic ค่ะ เพื่อใช้คะแนนไปยื่นโครงการครูคืนถิ่น ซึ่งต้องมีผลคะแนน 500 คะแนนขึ้นไป สำหรับฉัน มันยากมากๆ ค่ะ รูปแบบข้อสอบปี 2020 ก็ยากขึ้น และด้วยความที่ไม่เก่งภาษาอังกฤษ พอรู้งูๆปลาๆ งบก็น้อย อยากทราบว่าเราสามารถศึกษาเองได้ไหม โดยการซื้อหนังสือมาอ่าน หรือเราควรทำอย่างไรดีคะ มีเวลา 2-3 เดือน ถ้าศึกษาเอง ควรเริ่มจากตรงไหน อย่างไร ขอแชร์ประสบการให้ฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณ​นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่