ทำสำเนาสด.9 หายครับทำอย่างไรดี

คือผมต้องไปรับใบจบ รด. แล้วทีนี้ผมทำหายผมเลยไปศาลากลางเข้าไปหาสัสดี แต่เขาบอกว่าไม่ต้องทำไรเอาบัตรประชาชนกับสำเนาต่างๆ ไปยื่นพร้อมกับเอกสารที่ได้รับมาของเพื่อน ที่เป็นแผ่นเล็กๆเย็บไว้ที่หัวกระดาษครับ แต่ผมไม่มั่นใจเผื่อความเห็นเขาไม่ตรงกันระหว่างที่ศูนย์วิภาวดีกับสัสดี ผมควรทำไงดีครับยังไม่ได้แจ้งความเพราะผมไปหาสัสดีก่อน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คือผมต้องไปรับใบจบ รด. …………………...

ในจุดนี้ จขกท แต่งกายสุภาพรองเท้าหุ้มส้นไปพร้อม บัตร ปชช และบัตร รด (บัตรสุดหล่อ) ไปติดต่อที่ ศฝ รด
ถ้าเขาไม่ถามอะไร จะให้หนังสือสำคัญมา     สบายแล้ว เราเอาใบนี้แหละไปรับ สด 8 ได้

สด 9 ตัวจริง สัสดีจะเป็นคนเก็บทำลายเมื่อ สด 8 ออกเรียบร้อยแล้ว
ดังนั้นสำเนา สด 9 ไม่ได้จำเป็นต้องเก็บ ถ้าเอาไปจริงๆ ครูฝึกจะดึงเอาไว้เลย เพื่อให้คนที่ได้นำปลดถูกต้องไม่สับสนว่าข้าจะให้อะไรอ้างอิง

ปล การจะไปเอา สด 8 ต้องมีหนังสือรับรองว่าจบ รด ปีสาม นะครับ ยกเว้นคนไปเป็นทหารเกณท์มาจริงๆไม่ต้อง เพราะไม่มีจะให้เขาดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่