งง ๆ กับการนำสำเนาใบสำคัญ (สด.9) ไปยื่น ผู้ที่เคยไปยื่นมาแล้ว รบกวนตอบข้อสงสัยให้หน่อยครับ

#ยืมpantipเพื่อนมาตั้งกระทู้

ตรงใบเล็ก ๆ ที่แนบมา เขาบอกว่า
ข้อ 1. ให้นำ สด.9 ไปติดต่อขอรับใบจบ รด.ปี 3 ที่ศูนย์วิภาวดี ตั้งแต่ มี.ค.60
ข้อสงสัยคือ ไปเอาหลังสงกรานต์ได้ไหมครับ แล้วเห็นช่วงนี้มีเกณฑ์ทหารด้วย หรือว่าผมสายที่จะไปเอาเสียแล้ว

ข้อ 2. ขั้นต่อไป ให้ถ่ายสำเนาใบจบ รด.ปี 3 ไปติดต่อขอรับสมุดประจำตัวทหารกองหนุน เล่มสีเขียว ที่สัสดีอำเภอ ตามภูมิลำเนาทหารของ นศท. ที่ไปแสดงตนทำใบ สด.9
ข้อสงสัยคือ ผมไปทำสำเนาใบ สด.9 ที่สมุทรสาคร เวลาจะไปรับเล่มเขียว ก็ต้องไปรับที่สมุทรสาครใช่ไหมครับ ไม่เกี่ยวอะไรกับจังหวัดที่พ่อเกิด

ป.ล.ผมเกิด 40 ครับ ในใบสำคัญ (ใบที่มีตราประทับสีฟ้า) ระบุวันที่ว่า 27 มีนาคม 2558 ผมก็จำไม่ค่อยได้ว่านั่นเป็นวันที่ผมไปเอาสำเนา สด.9 หรือมันคือวันอะไร

#ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่