เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผมหนามาก แต่ต้องตัดสั้นเพื่อเข้าเรียน

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนผมหนามากๆๆๆๆ หนาจนคาดไม่ถึงและผมก็ฟู แถมเยอะสุดๆ ที่ผ่านมาเราไว้ยาวมาโดยตลอดไม่เคยตัดสั้น ถ้าตัดสั้นก็ตอนเด็กๆเลย แล้วคราวนี้เราสอบติด ม.1ที่ รร.ราชโบริกานุเคาระห์ เผื่อพี่ๆที่อยู่ รร.นี้จะผ่านมาเห็นก็ช่วยตอบน้องหน่อยนะคะ เราไปขอครูที่ห้องปกครองแล้ว เขาให้เขียนใบคำร้องขออนุญาติไว้ผมยาว มาส่งตอนวันปัจฉิมนิเทศ แล้วคราวนี้มีความน่าจะเป็นว่า 30%ไว้ได้ 70%ตัดแน่นอน แล้วคราวนี้ มันมีผลกระทบต่อจิตใจมากแน่ๆหากตัดสั้น เราควรจะปฎิบัติกับทรงผมยังไงดี แต่เราก็อยากจะไว้ยาว เพราะมันมีผลกระทบต่อรูปทรงหน้าหากตัดสั้น  แล้วเรางงว่า ตัดสั้นใต้ติ่งหู3 ซม. และต้องผูกโบว์ขาวอีก ผูกทำไมคะทั้งๆที่ผมสั้นแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่