ถ้ามีคนในบ้านเป็นแอร์โฮสเตรสแล้วยังบินอยู่ ต้องทำตัวเองยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ถ้าคนในบ้านเป็นแอร์แล้วยังต้องบินไปประเทศญี่ปุ่นอยู่ประจำ  (ยังจำเป็นต้องบิน เพราะสายการบินยังไม่ลดไฟล์ทบินเลย)  แล้วผมต้องอยู่บ้านเดียวกัน

1.ตัวเขาเองใส่หน้ากากอยู่ในบ้าน   ผมพยายามไม่จับสิ่งของที่เขาจับ  พยายยามล้างมือบ่อยๆ  และพยายาม เช็ดที่จับประตูด้วยแอลกอฮอล์   แต่โดนหาว่า panic  เกินไป(หรือ panic เกินไปจริงๆ)
2.แล้วจริงๆแล้วคนที่อยู่ใกล้ชิด(ใครมีญาติเป็นแอร์น่าจะเจอสถานการณ์แบบเดียวกัน) ควรกักตัวเองไหมครับ(ซึ่งผมทำอยู่  แต่โดนหาว่า panic เกินไป)
แต่ถ้าต้องกักตัวเองจริงๆ  ก็ไม่รู้จะต้องทำถึงเมื่อไหร่  เพราะมีบินตลอด    T-T
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่