ฝันว่าโลกแตก

คือแบบนี้ครับผมฝันว่า  ผมกับยายเพิ่งไปกับจากวันและผมเห็นกระสือ แต่งในความฝันผมไม่ได้กลัวมันเลยผมจำได้ ว่าโยนก้อนหินใส่มันจนหนี และผมก็กลับมาพอกลับมาบ้านผมก็เจอมันอีก มันดูโกรธมากๆ ผมจำได้ว่า ทั้งด่าทั้งสาป จนมันต้องหนีก่อนจะไปมันบอก “เดี่ยวโลกก็แตก”  แต่อยู่ๆก็เช้าแล้วแต่ดวงจันทร์์มันจังอยู่ แรกๆก็ไม่อะไร แต่อยู่ดีๆดวงจันทร์กลายเป็นสีเขียวทุกคน ดูแตกตื่นมากในความฝันถ่ายดูกันบ้างต่างๆนาๆ ผมเห็นแล้วรีบไปเก็บของและหนีกันไปครอบครัวขี่รถอยู่ดีก็ ดวงจันทร์กลายเป็นสีส้มและอยู่ดีๆ โลกก็ร้อนขึ้นผมมองดูดวงจันทร์เหมือนมันกำลังล่ะระเบิดแต่มันก็ระเบิดจริงๆ อุกบาตหน้าจะมาจากที่ดวงจันทร์ระเบิด พุ่งใส่โลกแบบโคตรอรังการในความมันเห็นชัดมากมันอยู่เหตุการณ์จริงๆ  ในความฝัน ควันที่เกิดจากอุกบาตพุ่งใส่ในความรู้ในความมันมีพิษ ขี่รถได้สักพักมีคนมากระซิบข้างหูบอกว่า “ซอมบี้” แต่ในความรู้สึกผมตอนนั้นไม่ได้ ผมจำได้แค่  “รีบหนี” สรุปเรื่องทั้งหมดเกิดขึ้นจากความฝันแต่ผมไม่รู้ว่าเป็นอะไร แต่ผมเชื่อในความฝันว่ามันกำลังจะเกิด. ยิ่งมนุษย์ตายมากขึ้นซอมบี้ที่เกิดจากศพก็มากขึ้น แตกต่างจากคนเป็นที่มีโอกาสไม่เป็น ซอบบี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่