จะทำอย่างไรให้โครงการฯเปลี่ยนหลอดไฟดีคะ?

สวัสดีค่ะ เราอาศัยอยู่ในหมูบ้านจัดสรรติดถนนใหญ่เดินทางสะดวกแห่งหนึ่งในสมุทรสาคร ปัญหาคือไฟทางในซอยมีหลอดไฟเสีย ลูกบ้านหลายๆหลัง รวมทั้งบ้านเราก็แจ้งโครงการฯ (หมู่บ้านยังขายไม่หมดเลยยังไม่มีนิติบุคคลค่ะ)กันมาหลายครั้งแล้ว โครงการฯชี้แจงว่าที่ยังไม่เปลี่ยนเพราะรอรถกระเช้า
ถึงปัจจุบันก็ล่วงเลยมาประมาณ 6 เดือนแล้ว โครงการฯก็ยังไม่เปลี่ยนหลอดไฟที่เสียเลยค่ะ ถ้าไปแจ้งโครงการฯก็จะตอบว่ามีคนแจ้งแล้ว ถ้ามีใครโพสต์ถามในเพจหรือส่งข้อความไปถามก็จะโดนลบโพสต์ บล๊อคคอมเม้นท์ 
จึงอยากรบกวนขอคำแนะนำค่ะว่าควรทำอย่างไรเพื่อให้โครงการฯเปลี่ยนหลอดไฟดีคะ?
ปล.โครงการฯมีเก็บค่าส่วนกลางค่ะ ปีละเกือบๆ หนึ่งหมื่นบาทค่ะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่