ขอทราบเทคนิคการขับรถออกจากซองหน่อยครับ

รบกวนสอบถามสมาชิกหน่อยครับ ที่จอดรถคอนโดฯ ค่อนข้างแคบมาก พอดีเข้าซองได้ ไม่มีปัญหา และมีรถจอดซ้อนคัน   ปัญหาตอนขับออกชอบเบียดรถมาทางด้านซ้าย  เพราะมัวพะวงกับด้านขวากับด้านข้างหน้า  เลยอยากถามสมาชิกว่า  ตอนออกจากซอง  จังหวะไหนที่เราจะหักซ้ายหมดเพื่อออกมาครับ มีรูปประกอบ ซึ่งมักเจอแบบนี้ประจำ บางครั้งก็เบียดกับด้านซ้าย  บางที่ถอยหลังมาตั้งหลัก ก็จะเบียดกับด้านขวา
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่