ทางโรงเรียนใหม่ขอตรวจสอบวุฒิการศึกษา แต่โรงเรียนเก่าปิดกิจการไปแล้ว ต้องทำไงครับ

สวัสดีครับ ขอสอบถาม ว่าถ้าเรา จบการศึกษา กศน.ปราณบุรี แล้วทาง กศน. ทำเรื่องตรวจสอบวุฒิการศึกษา ไปทางโรงเรียนเก่า (ปัฐวิกรณ์วิทยา) แต่ทางโรงเรียนได้ปิดกิจการไปแล้ว ทาง กศน. เค้าบอกว่าต้องรอเอกสารตอบกลับจาก รร.เก่าถึงจะทำเรื่องจบให้ได้ รอตั้งแต่ตุลาคม ปี 62 จนตอนนี้ มีนาคม 63 ก็ยังไม่ได้ครับ พอสอบถามครูที่ปรึกษา เค้าก็บอกให้รอเค้าตอบกลับมา ผมก็เลยบอกเค้าไปว่า รร.ปิดกิจการไปแล้ว เค้าคงไม่ตอบกลับหลอกครับ พอผมบอกว่าให้ส่งเรื่องไปกระทรวงศึกษาธิการ ทางครูเค้าก็บอกว่าเดี๋ยวบอกเค้าให้ พอถามล่าสุดวันนี้ เค้าบอก ได้ส่งเรื่องไปที่เขต รร. สังกัด ผมก็ไม่รู้ว่าจะได้อีกไหม
ครับ ช่วยแนะนำที่ครับว่าผมจะต้องทำอะไรต่อ หรือควรรอต่อไป ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่