ลุงตู่เคยออกสงครามรบจริงไหมครับ

ผมเห็นในรูปเขาวงไว้บอกนายกเคยร่วมรบกับฝรั่งในสงคราม จริงอย่างที่เขาว่าไหมครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ปี 2518 เป็นทหารในสังกัดทหารราบที่ 21 รักษาพระองค์ เข้าปราบปรามผู้ก่อการร้ายคอมมิวนิสต์และช่วยเหลือประชาชน
ที่บ้านห้วยโก๋น จ.น่าน โดยมีทหารเสียชีวิต 17 นาย จาก 69 นาย ฝ่ายผู้ก่อการร้ายบาดเจ็บล้มตายเป็นจำนวนมาก

ปี 2526 ปฏิบัติการยับยั้งการรุกรานของเวียดนาม ทางด้านชายแดนไทย-กัมพูชา ที่สมรภูมิเขาพนมประ อ.ตาพระยา จ.ปราจีนบุรี
ได้รับพระราชทานเหรียญกล้าหาญและเครื่องราชอิสริยาภรณ์อันมีศักดิ์ รามาธิบดีประดับธงไชยเฉลิมพล
ความคิดเห็นที่ 9
กระทู้พิสูจน์สัจธรรมว่ากองเชียร์ส้มอกหักหมดสิ้นหนทางจะดิสเครดิตนายกแล้ว เล่นเรื่องไหนก็แป๊ก ต้องเสาะหาเรื่องเบาปัญญามาแก้เครียด

ถ้าฝ่ายค้านไม่กระจอก กองเชียร์คงมีหน้ามีตามากกว่านี้   ผมร่วมไว้อาลัยด้วยคนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่