รักคนที่เป็นได้ไม่ได้ ?

* ยืมกระทู้เพื่อนมาตั้งค่ะ *
* อยากได้สาระไม่มีให้นะคะ ระบายล้วนๆ *

วันนี้อยากระบายความอึดอัดในใจมากๆเลยค่ะ
เวลาเรารักใครซักคนแต่เราทำอะไรไม่ได้
มันอึดอัดมากๆเลยนะคะ
แต่อยากบอกก่อนว่าช่วยอ่านให้จบด้วยนะคะ

เริ่มเลย

ก่อนหน้าจะมารักคนๆนี้ เรามีแฟนค่ะ
คบกันตั้งแต่เรียนม.1จนตอนนี้จะม.6แล้ว
เราคบกันมา5ปีเต็มๆ แต่ก็เลิกรากันไปค่ะ
เหตุผลก็คือ เราไม่ใช่คนในฝัน แต่เราก็รับได้นะคะ
เราไม่ร้องไห้หรือฟูมฟายอะไร เพราะที่ผ่านมาก็เสียใจมามากแล้วค่ะ

อยู่มาวันหนึ่ง เราก็หาอนิเมะหาหนังดูตามประสาคนเหงา
ไปเจออนิเมะเรื่องหนึ่งค่ะ jojo bizarre adventure
หลงรักตัวเอกตัวนึงที่ชื่อว่า Kujo Jotaro
ืคือผู้ชายคนนี้มันใช่ทุกอย่าง มันตรงใจเรามากๆ
เรารู้นะคะว่ามันดูไร้สาระสำหรับเด็กอายุ18
แต่ทำไงได้ล่ะ ความรู้สึกมันห้ามกันไม่ได้

ความรู้สึกที่เรารู้สึกกับตัวละครตัวนี้
มันเหมือนกับที่เรารู้สึกกับแฟนแหละค่ะ
รัก เป็นห่วง คิดถึง อะไรแบบนั้นเลย
อาจจะฟังดูบ้าๆไปหน่อยอ่ะนะ

ตัวครตอนนี้ที่เราหลงรักเค้า เพราะว่า
เขาเป็นผู้ชายที่สุขุม ฉลาด ไวพริบดี
แต่ที่เราไม่ชอบก็มีนะคะ คือ สูบบุหรี่
แต่เราก็ยังชอบอยู่ดีนั่นแหละนะ ♥️

รู้สึกว่าผู้หญิงหลายคนก็ตกหลุมรักโจทาโร่เหมือนกัน
อยากรู้จังเลยว่าเค้าจะรู้สึกแบบเดียวกับเรามั้ย?

ปล.ตั้งกระทู้มาขำๆนะคะ แค่ระบาย
ไม่ได้จะเอาตัวการ์ตูนมาเป็นสามีค่ะ 555555

ลาไปพร้อมกับโจทาโร่สุดหล่อสุดที่รักค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่