ต่อวาล์วน้ำแล้วมันเอียงๆแบบนี้​ เป็นไรไหมครับ

ผมเปลี่ยนวาล์วสามทางโดยต่อเข้ากับข้อต่อตรงเกลียวนอกโดยข้อต่อเกลียวในอีกทีนึง​ แล้วมันเอียงๆอย่างนี้

ดูเหมือนปีนเกลียว​ แต่มันก็แน่นดีน้ำก็ไม่รั่ว​ ตอนใส่ผมก็ค่อยใช้มือหมุนเข้าไปพอตึงมือจึงใช้คีมขันให้แน่น​ ถ้าปีนเกลียวคงไม่แน่นและรั่ว​

หรือเป็นเพราะก่อนนี้มันต่อกับสามทางเหล็กมานาน​ โดยสามทางเหล็กนี้มีสนิมอุดตันจนต้องเปลี่ยน​ มันเลยทำให้เกลียวมันเอียงหรือเปล่า

เห็นแล้วดูไม่สวย​ และไม่สบายใจกลัวมันแตกรั่ว

แต่ตอนนี้ก็ขี้เกียจถอดมาทำใหม่แล้ว​ รอดูๆไปก่อนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่