ขอวีซ่านิวซีแลนด์ออนไลน์ ต้องใส่ข้อมูลบัตรเครดิตทั้งหมด ปลอดภัยแค่ไหน

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเราคิดว่าขอทางออนไลน์สะดวกดี แต่พอมาเจอว่าต้องกรอกข้อมูลบัตรเครดิตรวมทั้ง ccv ด้วยนี่ไม่สบายใจเลย  เพราะมันต้องกรอกลงในแบบฟอร์มที่เป็นกระดาษที่เราจะต้องส่งไปรษณีย์ตามหลังไปพร้อมกับpassportด้วย
ใครที่เคยขอและใช้วิธีนี้มีความเห็นอย่างไรบ้างคะ หรือถึงแม้ไม่เคยขอแบบออนไลน์ก็แสดงความเห็นได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่