มีใครกู้บ้านกับธนาคาร CIMB แล้วขอทำเรื่องลดดอกเบี้ย ได้ลดกันเยอะไหมครับ

อยากทราบว่าธนาคาร CIMB ลดให้ลูกค้าเดิมเท่าไหร่ครับ เดือนหน้าผมจะเจอดอกเบี้ยลอยตัวแล้วครับ  ตอนนี้เสีย ดบ.ให้ 3.46 ครับ
1.แต่จะย้ายหนีก็ติดอยู่ตรงที่อยู่ไม่ถึง 5 ปีต้องคืนค่าจดจำนองให้ CIMB 20,000 บาท

ตอนนี้เลยมองธนาคารที่รับ Re financeไว้แล้ว  คือกรุงไทยแบบไม่ทำประกัน เฉลี่ย3ปีอยู่ที่ 2.82
ติดที่ว่า
1.ต้องจ่ายค่าจดจำนองเอง  18,000 บาท

เท่ากับว่าถ้าย้าย ต้องเตรียมเงินสดเองอีก 20000+18000 +ค่าอากร ไม่รู้มันจะคุ้มกับ ดบ.2.82 ที่เป็นปลายทางไหม
เลยกำลังจะลองคิดประมาน คชจ.ระหว่างอยู่ต่อ กับ ย้ายธนาคารหนี ติดแต่ตัวเลข retention เลยยังเทียบไม่ได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่