ผมผ่าตัดหมอนรองกระดูกเข่ามา​ได้2เดือนแล้วมีเสียงดังในข้อเข่าผิดปกติ​ไหมครับ?

ตอนนี้ผมผ่าหมอนรองกระดูกหัวเข่า
ผ่าตัดมาได้​ 2​ เดือน​ แล้วครับ
อาการมีเสียงดังเวลาพับขานานๆแล้วเยียดขาออกหัวเข่าจะลั่นดังเปร๊ยเลยครับ​ แต่ไม่เจ็บเหมือนแต่ก่อนแล้วเวลาพับขานานๆจะเจ็บเข่ามากแต่ก่อนเดี๋ยวนี้อาการเจ็บหายไปแล้วครับพับขานานๆได้ไม่เจ็บแล้ว​ แค่มีข้อเข่าดังเวลาพับขาเยียดขาแค่นั้น​ครับ หลักจากมีอาการบาดเจ็บที่เหมือนรองกระดูกหัวเข่า​ด้านขว้า  หมอผ่าตัดซ่อมแซม​หมอนรองกระดูกหัวเข่าให้แต่หมอไม่บอกว่าอีกกี่เดือนจะกลับมาเล่นกีฬาได้เหมือนเดิมหมอบอกแค่ว่าจะหายดีขึ้นเรื่อยๆ​ 
อยากสอบถามผู้รู้ครับว่า​  กายภาพ​บำบัดผมต้องทำไงบ้างเริ่มได้ตอนไหน  กี่เดือนผมถึงกลับมาวิ่งออกกำลังกายได้เช่นเดิม​ แล้วเสียงที่ดังบริเวณ​หัวเข่าเวลาพับขา​ งอขา​ เป็นเรื่องปกติไหมครับสำหรับคนที่ผ่าตัดมา​ อาหารควรกินอย่างไรเพื่อเสริมสร้าง​กล้ามเนื้อครับ​ ขอบคุณ​ครับ.🙏😢
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่