ปวช. ถูกรีไทร์เมื่อเรียนป.ตรี

คือผมอยู่ม.3ครับกำลังเลือกทางเดินของตัวเองความฝันของผมคือ"ครูช่าง"
ซึ้งผมก็อยากจะเรียนปวช.แล้วไปต่อครุศาสตร์อุตสาหกรรม แต่พ่อผมบอกว่าให้เรียนม.ปลายเพราะพื้นฐานดีกว่า ปวช.ไปเรียนแล้วถูกรีไทร์เยอะ ผมก็ได้โควต้าม.ปลายนะครับแต่ผมคิดว่าเรียนแล้วผมจำไม่ได้สุดท้ายก็ต้องไปติวเหมือนเดิม คำถามคือระหว่าง ปวช.กับม.ปลาย อันไหนถูกรีไทร์เยอะกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่