เปิดจอไม่ติด

พอดีผมได้อัพกาดจอมาน่ะครับเเล้วมันไม่มีพลอตVga  คือจอคอมผมมี่อยู่2port คือhdmi กับVga
เวลาใช้ผมต้องใช้2สายพร้อมกันน่ะคับคือ Vga ที่กาดจอกับhdmi ที่mainbordไม่งั้นจะขึ้น check signal analog(สำหรับกาดจอตัวเก่า)
เเต่กาดจอตัวใหม่ผมมันมีเเต่ hdmi อะคับไม่มี Vga 
เลยอยากสอบถามว่ามีวิธีให้มันใช้เเค่port hdmi ที่กาดจออย่างเดียวไหมคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่